Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 20
    Số bài viết
    365

Tactic tham khảo: 4-1-3-2 Attacking !

Với những bạn muốn chơi 2 tiền đạo và 3 tiền vệ tấn công thì có thể tham khảo tactic này thử xem nhé:

http://www.mediafire.com/file/3nmnmk...-Attacking.tac

Lưu ý là cố gắng tìm 1 hậu vệ có khả năng đánh đầu thật tốt, cho đứng ở vị trí bên phải trong 2 hậu vệ giữa (vì mình set vị trí này sẽ đánh đầu ghi bàn khi đá phạt góc). Nói chung thì cũng khá hài hước khi hậu vệ này thường đua Top ghi bàn với các tiền đạo, mùa đầu tiên mình dùng thì hậu vệ này làm vua phá lưới với 22 bàn (chơi giải Ý, cầm AC Milan). Mùa thứ 2 vẫn đang đua top ghi bàn và tạm thời đứng hạng 2, chưa biết cuối muà thế nào. Cầu thủ mình đang dùng ở vị trí này là Federico Fazio, tùy file New Game của các bạn mà có thể yếu hay mạnh, riêng file của mình thì cầu thủ này rất tốt

Hy vọng các bạn thử tham khảo và chúc thành công, tấn công tổng lực cho vui thôi, nhìn chung cũng chỉ mới thủng lưới 10 bàn sau 29 trận.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    32
    tac lom vai hix hix

choi napoli tran dau` EUFA thua dinamo 2 - 1
    tran 2 Seria thua 2 - 1
    tran 3 cup italia thua lecce (seri B ) 2 - 1

Số bài viết
    410
    thử cái này rồi...nói chung là tấn công khá có nét và có nhiều đường...tiếc rằng ghi bàn quá xa vời

Số bài viết
    365
    Hehe ... đúng là bó tay

Có lẽ tac này hợp với đội hình của mình, còn của bạn thì không phù hợp hoặc chưa quen. Nhìn chung, để chơi tổng lực cần 1 đội hình mạnh, giữ bóng và phối hợp tốt, nếu không sẽ bị phản công và phản tác dụng. Dù sao cũng chỉ tham khảo cho vui trong thời gian chờ FM2009 để khám phá

Số bài viết
    468
    Tac tui xài nè, cũng giống vậy, vô cùng hiệu quả, ko bít có ai mún thử?

Số bài viết
    469
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Hehe ... đúng là bó tay

Có lẽ tac này hợp với đội hình của mình, còn của bạn thì không phù hợp hoặc chưa quen. Nhìn chung, để chơi tổng lực cần 1 đội hình mạnh, giữ bóng và phối hợp tốt, nếu không sẽ bị phản công và phản tác dụng. Dù sao cũng chỉ tham khảo cho vui trong thời gian chờ FM2009 để khám phá
    cho cái ss đội hình với tactics luôn đi bro. uk muốn bít cái đội hình mạnh, giữ bóng & phối hợp tốt của bro như thế nào?

Mã:
    Bế quan tu luyện

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của uknvn_ever Bài viết
    cho cái ss đội hình với tactics luôn đi bro. uk muốn bít cái đội hình mạnh, giữ bóng & phối hợp tốt của bro như thế nào?
    Nói mạnh là điều kiện cần chứ mình mới chơi tới 2009, chưa có nhiều tiền để mua thêm vài cầu thủ yêu thích.

Thực ra game có tính ngẫu nhiên của nó, có thể mình may mắn mùa này nhưng mùa sau không được như thế. Còn nếu để nhìn Screen Shot mà nói đội hình là mạnh, giữ bóng và phối hợp tốt thì không chính xác, còn chịu nhiều ảnh hưởng của nhiều yếu tố khác như vấn để training. Mình cảm giác bạn có vẻ muốn bắt bẻ ý của mình thì phải. Dù sao cũng chỉ vui vẻ, mình biết nhiều bạn trên đây chơi rất giỏi, mình chơi chỉ vui vui, và cũng chơi trò này cách đây nhiều năm, sở thích duy nhất là tự tạo đội hình cho phù hợp, còn cỡ những đội hình khủng của mấy bác Pro thì bó tay, không đủ khả năng, chỉ chơi theo dạng phong trào cho vui thôi

Theo yêu cầu của bạn, mình gửi các SS đội hìn hiện tại:

Số bài viết
    15
    tac này cũng giống như tac 4-1-2-1-2 thôi có điều dùng tac này mà không có 2 thằng WB giỏi thì cứ ăn đạn thoải mái tui nghĩ đánh trung lộ thì đội hình 1 tiền đạo là hay nhất tập trung vào 1 thằng target man được

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của [will] Bài viết
    tac này cũng giống như tac 4-1-2-1-2 thôi có điều dùng tac này mà không có 2 thằng WB giỏi thì cứ ăn đạn thoải mái tui nghĩ đánh trung lộ thì đội hình 1 tiền đạo là hay nhất tập trung vào 1 thằng target man được
    Thực ra thì đội hình ban đầu của Milan mà FM 2008 gán là 41212 nhưng mình thấy sức tấn công yếu hơn và cũng hay mất trung tuyến. Kéo lên chơi đôi công, lấy công làm thủ, nó như con dao 2 lưỡi mà /

Bạn nói cũng có lý lắm, 2 em WB mà giữ bóng kém là lủng 2 biên liên, vì thế mới đâu dám tiếc tiền, bỏ tiền phá hợp đồng của Daniel Alves mà (55M EUR ) Nhìn phần Highlight thấy đúng là khác hẳn, đẳng cấp cao hơn WB cũ nên nó tấn công và phòng thủ đều tốt hơn, nhìn thấy an tâm hơn hẳn.

Dù sao mình cũng nói ngay từ đầu, cái tac này chỉ tham khảo cho vui, bạn nào thích thử thì thử chứ không dám đảm bảo nó thành công với các bạn khác vì file New Game khác nhau, khả năng của các cầu thủ khác nhau và yếu tố ngẫu nhiên từ AI của máy tính nữa mà

Số bài viết
    15
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Thực ra thì đội hình ban đầu của Milan mà FM 2008 gán là 41212 nhưng mình thấy sức tấn công yếu hơn và cũng hay mất trung tuyến. Kéo lên chơi đôi công, lấy công làm thủ, nó như con dao 2 lưỡi mà /

Bạn nói cũng có lý lắm, 2 em WB mà giữ bóng kém là lủng 2 biên liên, vì thế mới đâu dám tiếc tiền, bỏ tiền phá hợp đồng của Daniel Alves mà (55M EUR ) Nhìn phần Highlight thấy đúng là khác hẳn, đẳng cấp cao hơn WB cũ nên nó tấn công và phòng thủ đều tốt hơn, nhìn thấy an tâm hơn hẳn.

Dù sao mình cũng nói ngay từ đầu, cái tac này chỉ tham khảo cho vui, bạn nào thích thử thì thử chứ không dám đảm bảo nó thành công với các bạn khác vì file New Game khác nhau, khả năng của các cầu thủ khác nhau và yếu tố ngẫu nhiên từ AI của máy tính nữa mà
    vừa thử cái tac này xong wb mà positioning với anti không cao thì..... đá với MU bị thằng CR7 nó quậy tưng
    tôi nghĩ có thể đổi 2 thằng AMC 2 bên sang 2 bên ML và MR để mũi tên đi lên, set 2 thằng MC ở giữa với mũi tên thẳng lên 2 bên của thằng FC chính, như vậy tuyến giữa vẫn tốt, 2 cánh vẫn hoạt động ( nhưng để 2 thằng ML MR không cross ball còn through ball và run with ball max để đánh trung lộ) trong khi hàng tấn công tương đương đội hình 4-3-3, 2 WB lúc nào cũng đóng vai trò quan trọng hết nhưng khi set 2 thằng MR và ML như vậy thì 2 cánh sẽ bớt gánh nặng hơn :a41::a41::a41:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới